Chào mừng bạn đã đến với Cộng đồng iDevice Việt Nam, hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng cùng nhau iOS theo phong cách Việt nhé!
Dịch vụ nạp Gem
  1. This site uses cookies. By continuing to use this site, you are agreeing to our use of cookies. Learn More.
  1. This site uses cookies. By continuing to use this site, you are agreeing to our use of cookies. Learn More.

Macbook Air không nhận pin

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp-Chia sẻ kiến thức' được đăng bởi nicktang, 10/7/13.

Ai đang xem topic này cùng bạn : (Thành viên: 0, Khách: 0)

Moderators: Th3 H3ll
  1. Offline

nicktang

Số bài viết:
    5
    Số like nhận được:
    0
    Macbook Air không nhận pin
    Chào các anh em iosvn,
    Tình hình là mình mới sử dụng một con Macbook Air từ ông anh. Đã sử dụng được mấy tháng nay rồi. Lâu nay vẫn sử dụng bình thường nhưng hông biết sao hai hôm nay thì con Macbook Air của mình hông có nhận pin nữa. Phải cắm sạc vào thì máy tự động mở lên luôn và trên màng hình hiển thị cục pin bị đánh dấu chéo. Nếu rút sạc ra là máy tự động tắt luôn, coi như là không có pin. Không biết nó bị gì nữa.
    Anh em có ai bị trường hợp này chưa thì chỉ giúp mình với. Có phải cục pin bị hư rồi không anh em? ặc ặc... :(
    Cảm ơn anh em nhiều.
  2. Offline

nicktang Mới đăng kí

Số bài viết: 5
    Số like nhận được: 0
    Credit:
    $1,438,771.83
    ặc ặc... zậy là chết thiệt hả bạn? có hồi nào nó bị lỏng hay gì hông ta? :(
    bạn có biết nếu bây giờ thay pin thì khoảng bao nhiêu không bạn? mình đang xài con Macbook Air 11'. Nếu ở TP.HCM thì phải thay ở đâu zậy bạn?
    Cảm ơn Long nhiều.
  3. Offline

luonchiase Thành viên cấp 2

Số bài viết: 201
    Số like nhận được: 30
    Credit:
    $937,225,429.03
    Thử tháo pin ra lặp lại xem sao?
    nicktang thích bài viết này
  4. Offline

nicktang Mới đăng kí

Credit:
    $1,438,771.83
    cảm ơn luonchiase. để mình thử tháo ra rồi gắn lại coi sao.
  5. Offline

nicktang Mới đăng kí

Credit:
    $1,438,771.83
    mình chỉ hỏi chỗ bán pin thôi bạn ơi. có đòi bán máy luôn đâu. kaka. cảm ơn anh em nhiều nhé. Nếu anh em nào biết ở TP.HCM chỗ nào sửa OK thì cho mình hay nhé.
Moderators: Th3 H3ll

Ủng hộ bài viết này