Chào mừng bạn đã đến với Cộng đồng iDevice Việt Nam, hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng cùng nhau iOS theo phong cách Việt nhé!
Dịch vụ nạp Gem
  1. This site uses cookies. By continuing to use this site, you are agreeing to our use of cookies. Learn More.
  1. This site uses cookies. By continuing to use this site, you are agreeing to our use of cookies. Learn More.

ĐaU Đầu với cài đặt itunes báo lỗi ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Chia sẻ' được đăng bởi nam123, 3/3/13.

Ai đang xem topic này cùng bạn : (Thành viên: 0, Khách: 0)

Moderators: vnyeu, Vodam92
  1. Offline

nam123

Số bài viết:
    17
    Số like nhận được:
    3
    ĐaU Đầu với cài đặt itunes báo lỗi ?
    Tình hình là em mới mua ip5 về cài nhạc, nên trang chủ apple dow itunes về cài đặt trên con pc ở nhà Win7 64bit mà không tài nào làm đc!
    cài bản itunes64.exe đang cài đặt thì nó báo thế này ạ

chả biết nó báo lỗi gì em ấn ok, xong nó báo hoàn tất!

xong nó báo update nên phiên bản itunes 11.0.2 gì đó, em đợi no tải thêm 80Mb nữa, tải xong cài đặt thì nó báo lỗi tiếp

em mặc kệ nó mở itunes nên cắm điện thoại vào nhưng chẳng thấy động tĩnh gì cả, chắc do no ko nhận ĐT mình

nên mạng kiếm thì mn hướng dẫn là
    Bạn download iTunes phiên bản mới nhất trên apple.com rồi cài vào máy tính xem có nhận ko.
    Nếu ko nhận thì kiểm tra trên máy tính đã update trình điều khiển cho iPhone hay chưa như sau:
    .Bấm chuột phải vào biểu tượng “My Computer” trên màn hình
    .Chọn “Manage”
    .Chọn mục “Device Manager” (bên phải cửa sổ chương trình)
    .Mở rộng (bằng cách bấm vào dấu cộng) mục “Imagaing Devices”.
    .Bạn sẽ nhìn thấy Apple iPhone. Bấm chuột phải vào nó và chọn “Update Driver…”
    .Đánh dấu vào ô tròn “Install from a list or specific location” ở phía dưới và bấm nút Next.
    .Tiếp đó, đánh dấu vào ô “Don’t search, I will choose the driver to install.”
    .Ở trang tiếp theo, phía dưới (bên trong) mục "Digital still camera" sẽ có thiết bị được nhận dạng là "Apple Mobile USB Device Driver".
    .Bấm chọn nó và bấm Next để cài đặtl (Một hộp thoại cảnh báo có thể sẽ xuất hiện nói rằng nó chưa được kiểm tra tính tương thích với Windows, bạn cứ kệ nó và bấm nút "Install Anyway" )
    .Sau khi quá trình cài đặt hoàn tất, bạn mở chương trình iTunes, kết nối iPhone với máy tính và lúc này iPhone sẽ được nhận diện chính xác bởi iTunes.
    nhưng đến đoạn Chọn mục “Device Manager” (bên phải cửa sổ chương trình)
    thì em ko thấy mục nào có “Imagaing Devices”. cả

xin mọi người góp ý chút ạ!
    mua ip mà ko có itunes thì mất hết giá trị. huhu
    :((:((:((:((:((:((:((:((:((:((:((:((:((:((
    itunes, apple iphone 5
  2. Offline

nam123 Mới đăng kí

Số bài viết: 17
    Số like nhận được: 3
    Credit:
    $622,886,645.19
    Hướng dẫn gỡ bỏ hoàn toàn Itunes

Nhiều người vẫn nghĩ rằng, chỉ cần Uninstall Itunes là có thể tháo bỏ được Itunes để cài lại bản Itunes khác (Version thấp hơn). Và thường gặp lỗi khi cài lại Itunes. Sau đây là cách gỡ bỏ hoàn toàn sạch sẽ Itunes để cài lại.

1/ Vào Control Panel>>>Add/Remove Programs (Programs and Features). Uninstall những programs sau:

- Apple Software Update.
    - Apple Applications Support
    - Apple Mobile Device Support.
    - Itunes
    Sau khi Uninstall Itunes thì khởi động lại máy tính.

Apple tự động cài vào máy những folders ẩn, muốn tìm thấy nó để xóa thì làm tiếp bước 2.

2/ Vào Control Panel, bấm vào Folder Options. Bấm vào thẻ View. Chọn "Show hidden files and folders" xong bấm OK.

3/ Vào C/Users/tên người sử dụng/bấm vào folder tên AppData. Bấm tiếp vào folder tên Local. Delete 2 folders tên Apple và Apple Computer. Cũng ở folder AppData, bấm vào folder tên Roaming, delete folder tên Apple Computer.

Apple cũng cài Value Key vào Registry, vì vậy cũng phải xóa luôn, làm tiếp bước 4

4/ Bấm Start>>>Run gõ lênh regedit xong Enter (hoặc OK). Khi đã vào Registry, chon HKEY_LOCAL_MACHINE >>>SOFTWARE. Delete folder tên Apple Computer, Inc.

Như vậy là xong, khởi động lại máy tính và cài bất cứ phiên bản nào của Itunes cũng không gặp rắc rối.

gỡ đy cài lại vẫn thế, mất cả buổi huhu
    root thích bài viết này
  3. Offline

DungTran Super Moderator

Số bài viết: 423
    Số like nhận được: 274
    Credit:
    $5,192,281,948.04
    nam123 thích bài viết này
  4. Offline

nam123 Mới đăng kí

Credit:
    $622,886,645.19
    em đã gỡ cả buổi sáng lẫn chieu. tải cả bản iTunes 10.5 nó vẫn báo như trên. hoàn tất cài đặt rồi thì iTunes Ko nhan iPhone nữa. nếu mà Ko xoá sạch thì nó báo Ko cài đặt đã chứ. nhưng của e là nó cài đc nhưg nó Ko nhận đt khi cắm. chả biết thiếu diver gì
  5. Offline

11011996c V.I.P GROUP

Số bài viết: 8
    Credit:
    $182,853,872.88
    Bạn thử kiểm tra xem máy bạn có đúng win 7 64bit ko ? Thử cài bản itunes 32bit xem. bạn mình cũng từng bị giống bạn, cũng dùng win7 64bit, lúc đó cách giải quyết của nó là cài lại win cái cài đc itunes =)) chúc bạn may mắn
  6. Offline

nam123 Mới đăng kí

Credit:
    $622,886,645.19
    :(( thử rồi. nó báo bạn phải cài phiên bản x64. Ko chay đc
  7. Offline

Th3 H3ll Moderator

Số bài viết: 551
    Số like nhận được: 166
    Credit:
    $8,684,483,972.08
    Gỡ tất cả liên quan tới apple theo hướng dẫn này rồi vẫn ko được thì RIP bạn, chỉ còn cách cuối cài lại WIN. Lúc trước mình cũng bị lỗi nhảm nhảm về iTunes, sau đó mình gỡ iTunes ra cài lại, thậm chí đã cài bản cũ hơn nhưng vẫn ko khắc phục được. Sau đó mình gỡ bỏ tất cả gì liên quan tới Apple ra, rồi reset máy, xong cài lại. Và iTunes trên máy mình đã bắt đầu hoạt động lại từ dạo ấy!
    rootnam123 thích bài viết này.
  8. Offline

nam123 Mới đăng kí

Credit:
    $622,886,645.19
    .em chưa cài win bh=) mà ổ cứng toàn film xóa dy tiếc lắm, đời đen vãi ra
  9. Offline

white_storm0_o Thành viên cấp 1

Số bài viết: 47
    Số like nhận được: 8
    Credit:
    $1,293,844,470.88
    có mấy cách giải quyết đấy bác:
    1.bác vào remove cái itunes cũ đi, sau đó vào disk clean( trong system tool), clean sạch sẽ ổ bạn cài itune đi, down bản mới nhất về, nhớ phải chọn bản phù hợp với win, cài lại thử xem saO:-)
    2. nếu cách trên ko đc thì đành phải thử cài lại win xem sao, cài lại win dễ lắm, lên mạng tìm đọc tí là ok, ra ngoài hàng đĩa mua 1 đĩa win thì cài tẹt, cài đi cài lại nhiều sẽ biết thôi:))
    ( còn về đống phim thì bác có thể mượn ai đó ổ cứng di động để save, hoặc cài lại win có tùy chỉnh đấy, ko format ổ là ok, chỉ sợ bác để fim vào setup thì nhọ:D, hoặc nếu nhà bác mạng ngon có thể up lên mega.co của Dot Kim ý)
    chúc bác may mắn:)
  10. Offline

Ku.Chíp V.I.P GROUP

Số bài viết: 50
    Số like nhận được: 13
    Credit:
    $253,304,179.93
    Pha này khó nhai đó chủ TOP, theo tui thì cài lại win. bản 64bit thì phải tải ngoài, hoặc tải trang chủ xong update.
Moderators: vnyeu, Vodam92

Ủng hộ bài viết này