NEXT [IMG] Chọn "Get a Free iCloud email Address" => NEXT [IMG] Ở hình này, các bạn chọn nickname iCloud tùy theo ý mình ngay trước "@iCloud.com" =>NEXT. Nó hiện bảng thông báo thì chọn "Creat", nếu nó báo trùng tên thì các bạn chọn tên khác! [IMG] Các bạn chọn PW cho mình với điều kiện từ 8 ký tự trở lên, vừa chữa, vừa số, có ký tự viết hoa => NEXT VD: Tinhte2012 trong đó T viết hoa! [IMG] Bước này các bạn chọn câu hỏi và trả lời => NEXT [IMG] Tới đây có thể đánh dấu ô "Email updates" ON hay OFF tùy các bạn. Mình để OFF! [IMG] Chọn Agree theo hình dưới, hiện thôn báo chọn "Agree" [IMG] [IMG] Sau khi chọn "Agree" thì các bạn đã có 1 Acc iCloud cho mình! [IMG] Sau khi có Acc iCloud thì tiếp tục các bạn có thể dùng chính mail iCloud các bạn vừa tạo để làm 1 Free Apple ID với các bước gần tương tự như trên iTunes nhưng không phải mất công kích hoạt! Thao tác!! Các bạn vào Appstore trong Setting rồi đang nhập với chính cái Acc iCloud các bạn vừa tạo được! [IMG] Chọn Review [IMG] Chọn khu vực (USA nếu muốn dùng Acc USA) => NEXT [IMG] Agree theo hình. [IMG] [IMG] Tới đây là các thao tác tương tự trên iTunes để điền info của các bạn vào! Mục Billing information chọn "NONE" Mục iTunes Gift Card and Certificates có dòng "CODE" các bạn bỏ trống! [IMG] Billing Address theo ý các bạn chọn: Mục Address chỉ điền 1 ô thôi là được, theo mình thì cứ đánh 5 số bất kỳ kèm tên đường (1st, 2nd, 3rd.......tùy chọn) mấy dòng còn lại điền giống mình cũng chẳng sao! [IMG] Đánh số điện thọa ở USA gồm đầu số code tùy chọn và 7 số điện thoại phía sau theo tùy ý VD vài số code: 714, 402, 301... xong chọn Next là sẽ DONE 1 phần Free Apple ID rồi! [IMG] [IMG] Bây giờ các bạn vào Appstore trên Homescreen và tìm 1 app Free bất kỳ chọn install rồi dùng chính cái Acc các bạn đang tạo phía trên! thấy thông báo thì chọn "Continue" như hình dưới! Lưu ý: bước này đôi khi bạn chọn 1 app Down thì nó có thể Down luôn cho bạn mà không hiện bảng thông báo để làm câu hỏi bảo mật. Bạn có thể chọn tiếp 1 hoặc 2 App rồi Down thì nó sẽ hỏi!!! [IMG] Theo hình dưới thì các bạn chọn câu hỏi và câu trả lởi theo ý mình nhưng không được trùng câu trả lời nhé! Ô "Optional Rescue Email" các bạn để trống! Chọn "DONE" là các bạn có thể dùng ID các bạn vừa tạo để dùng Down app Free mà không cần kích hoạt tài khoản gì cả! [IMG] Nguồn::::::: Tinhte.vn" />
Chào mừng bạn đã đến với Cộng đồng iDevice Việt Nam, hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng cùng nhau iOS theo phong cách Việt nhé!
Dịch vụ nạp Gem
  1. This site uses cookies. By continuing to use this site, you are agreeing to our use of cookies. Learn More.
  1. This site uses cookies. By continuing to use this site, you are agreeing to our use of cookies. Learn More.

Cách tạo ID Apple Free US mới nhất trên iTunes và iCloud đơn giản, dễ hiểu!!!

Chủ đề thuộc danh mục 'Account US Free' được đăng bởi ktonlinecd, 9/1/13.

Ai đang xem topic này cùng bạn : (Thành viên: 0, Khách: 1)

Moderators: Th3 H3ll
  1. Offline

ktonlinecd

Số bài viết:
    102
    Số like nhận được:
    21
    Cách tạo ID Apple Free US mới nhất trên iTunes và iCloud đơn giản, dễ hiểu!!!
    Chào All mems! Mình xin giới thiệu cho các bạn 2 cách tạo Apple ID Free cũng như Acc iCloud! Bài viết chia làm 2 phần:
    1. Bài 1: tạo Apple ID Free thông qua iTunes
    2. Bài 2: tạo Acc iCloud và Apple ID thông qua icloud ngày trên iDevices (Setting/icloud..)
      Các bạn có thể làm bằng iCloud và việc review Acc để download app mình sẽ làm cho các bạn nếu có thể!!
    (UPDATE 27/12/12: Nếu gặp lỗi mà ko khắc phục được thì dưới phần lỗi 2, mình đã QUOTE 1 bài của 1 mem nói về cách dùng hotspotshield để tránh lỗi 2 và cách làm trên Web của Apple (https://appleid.apple.com/cgi-bin/WebObjects/MyAppleId.woa/). Cách này mình thử làm 2 cái thì 1 cái đc và Down app FREE bình thường, còn 1 cái mình test thử thì dính ở phần Down app nó bắt điền thông tin thẻ tín dụng. Các bạn cũng nên thử xem sao!)

Apple đã cho ra iTunes version 11 nên có nhiều thay đổi về giao diện nhưng có lẽ các bạn sẽ nhanh chong làm quen được với nó! Thao tác thì không khác gì nhiều nhưng mình xin up vài hình ảnh mới cũng như cách chọn vùng USA với giao diện mới này! Mong các bạn có thể làm được!

Các bạn cũng có thể tham khảo cách làm trên iDevices với điều kiện dùng ios5 trở lên thông qua việc tạo iCloud mà không cần dùng tới Email cá nhân hay kích hoạt gì cả!!!

Các bạn có iCloud thì mình khuyên nên làm trên iCloud thì sẽ đơn giản và tránh được các lỗi hay gặp trên iTunes!

Bài 1:

Giờ là cách bạn có thể tạo được 1 ID Apple USA Free!
    1. Mở iTunes chọn iTunes Store và đợi nó load xong sẽ ra kho Appstore! Bạn đưa chuột vào mục App và chọn mũi tên xuống để nó hiện ra 1 thanh các ứng dụng bạn muốn tra. Tiếp đến là chọn mục Great Free iPhone Apps như hình bên dưới.

2. Bạn click chuột vào bất kỳ 1 app FREE bất kỳ 1 app nào.

3. Bước này bạn chọn Creat Apple ID.

4. Tiếp đến chọn Continue.

5. Bước 5: Bước này các bạn có thể chọn Country USA ở khung màu đỏ "Click here". Đánh dấu ô "have read and agree to these terms and conditions" và click chuột vào ô "Agree"

6. Bước 6: Bạn điền địa chỉ Email bạn múôn tạo ID vào
      Chú ý bước này các bạn phải kiểm tra lại Email của bạn có .vn hay ko với yahoo, còn gmail thì khỏi nói rồi!
      Mục Password: điều kiện PW thì phải đủ 8 ký tự trở lên, vừa có ký tự chữ, số và buộc phải có chữ viết HOA (VD: mình hay làm cho các mem password là Tinhte2012 với chữ T viết hoa.
      Mục Security Info thì các bạn tự chọn câu hỏi và câu trả lời sao cũng đc miễn sao đừng trùng câu trả lời!
      Mục Enter your date of birthday: các bạn chọn ngày tháng năm sinh nhưng đặc biệt chọn làm sao cho trên 18t nhé! chứ nhỏ hơn 18t nó lại ko cho!
      Các bạn có thể khai khống chứ ko bắt buộc j cả!

Mục Optional Rescue Email các bạn có thể bỏ trống.
      Mục "Would you like to receive the following via Email" các bạn nên bỏ chọn để đỡ phải nhận các Email tự động cập nhật của iTunes cho đỡ phiền!

7. Bước 7 này các bạn chọn "None" trong mục "Payment Type" để dùng Acc Free thì nó mới hiện ra khung như hình dưới. Khung "Enter Code" mình khoanh màu xanh các bạn để trống.
      Mục Billing Addresscác bạn chọn theo ý của các bạn nhé: nhớ chọn Mr, Ms, Mrs......
      • Điền "First name" và "Last name" theo ý các bạn.
      • Số nhà các bạn có thể điền thoải mái, cứ 5 số nhà và tên đường "1st" hay "2nd" "3rd".... Như hình là: 32154 1st
      • mục "Apt, suite, bldg" mình khoanh màu xanh các bạn bỏ trống
      • City, State, Zipcode các bạn có thể điền y chang như hình
      • Phone Number: các bạn điền 3 số đầu là mã code của city bên Mỹ (714, 717....). Điền giống mình cũng chẳng sao, đằng sau Code của City các bạn phải điền đủ 7 số bất kỳ cũng đc! buộc phải là 7 số nhé. VD như hình: 714 9876543
      Tiếp đến là "Creat Apple ID"

8. Với bẳng thông báo như bên dưới thì các bạn đã hoàn thành việc tạo 1 Acc US Free rồi đó. Bạn chọn OK

Tới đây nó hiện bảng thông báo và bạn chọn OK 1 lần nữa và nó lại hiện lại khung ở hình bên trên và bấm OK là xong.

9. Cuối cùng là bạn vào Mail mà các bạn đã dùng để tạo ID để check mail kích hoạt và Click vào "Verify Now"

Điền EmailPW bạn đã tạo ID và chọn Verify Address là xong quá trình tạo 1 Acc US Free

Chú Ý: sau khi kích hoạt thành công thì các bạn nên đăng nhập ngay vào iTunes và kiểm tra lại đúng khu vực USA, phòng hờ trường hợp bạn đang nhập trên iDevices mà nó thông báo ID này chỉ đc sử dụng tại USA nhé.

Lỗi 1
    Với các bạn tạo Acc mà nó thông báo như hình bên dưới thì cái Email của các bạn đã tạo ID trước đó rồi!

Để tiếp tục dùng cái ID này và lấy PW mới các bạn chọn theo hình bên dưới và chọn "Sign in"

Tiếp đến chọn "Forgot?"

Chọn "Forgot?" xong thì nó sẽ ra 1 trang để bạn có thể điền Email vào và chọn Next như hình dưới!

Bước này bạn xem lại 1 lần nữa đã chắc chắn đánh dấu như vòng tròn đỏ ròi chọn "NEXT" để Apple gửi mail kèm link tạo PW mới do bạn tự chọn!

Vào check mail để lấy link reset PW theo hình dưới.

Như hình bên dưới thì các bạn chỉ cần type 2 lần PW mà bạn muốn vào và chọn Reset Passwordlà có thể dùng được rồi.
    Đk để đặt PW thì các bạn xem lại Bước 6 ở trên nhé.

Lỗi 2
    Còn với lỗi như hình dưới thì các bạn có thể chạy phần mềm Ultrasuft trong quá trình tạo ID Apple với mục đích đưa địa chỉ IP của PC về USA. (nếu gặp lỗi này thì nên tắt iTunes và chạy Ultrasuft rồi bắt đầu mở iTunes lên làm lại)
    Do Ultrasuft sẽ làm quá trình load internet chậm chạp nên khi làm các bạn đóng hết các kết nối internet khác lại! sau khi làm xong thì off Ultrasuft đi nhé!

Hoặc có thể theo cách của bạn này!!! cách này mình chưa thử nhiếu vì mình làm cho 1 bạn thì okie nhưng khi mình tạo thử 1 Acc, bước down app nó bắt điền thông tin thẻ tín dụng! Dù sao các bạn cũng cứ thử xem sao!

i_p_h_o_n_e đã nói:
    Bạn tắt itunes đi rồi down http://www.hotspotshield.com/en vể ,cài đặt xong thì khởi động hotspotshield lên(lưu ý là hotspotshiel sẽ làm chậm đường truyền internet,nên tắt bớt các tab không cần thiết)
    Sau đó mở itunes lên và đăng ký lại,bạn cũng có thể vào https://appleid.apple.com/cgi-bin/WebObjects/MyAppleId.woa/ để đăng ký trực tiếp trên web!

Mrveevoo đã nói:

Bạn nào làm ko đc thì để lại mail và phải nói lý do làm ko được ở bước nào thì mình mới làm giúp, nói không không thì mình ko làm đâu nhé! Có time các bạn nên thử làm thêm cách dưới!!

Bài 2: Tạo Acc iCloud và Apple ID thông qua iCloud không cần email cá nhân!
    Thao Tác

1. Trên iDevice, các bạn vào Setting chọn iCloud và chọn "Get a Free Apple ID"

2. Chọn ngày tháng năm sinh (sao cũng được nhưng tốt nhất chọn trên 18t nhé) xong bấmNEXT

3. Điền tên và họ => NEXT

4. Chọn "Get a Free iCloud email Address" => NEXT

5. Ở hình này, các bạn chọn nickname iCloud tùy theo ý mình ngay trước "@iCloud.com" =>NEXT.
      Nó hiện bảng thông báo thì chọn "Creat", nếu nó báo trùng tên thì các bạn chọn tên khác!

6. Các bạn chọn PW cho mình với điều kiện từ 8 ký tự trở lên, vừa chữa, vừa số, có ký tự viết hoa => NEXT
      VD: Tinhte2012 trong đó T viết hoa!

7. Bước này các bạn chọn câu hỏi và trả lời => NEXT

8. Tới đây có thể đánh dấu ô "Email updates" ON hay OFF tùy các bạn. Mình để OFF!

9. Chọn Agree theo hình dưới, hiện thôn báo chọn "Agree"

10. Sau khi chọn "Agree" thì các bạn đã có 1 Acc iCloud cho mình!

Sau khi có Acc iCloud thì tiếp tục các bạn có thể dùng chính mail iCloud các bạn vừa tạo để làm 1 Free Apple ID với các bước gần tương tự như trên iTunes nhưng không phải mất công kích hoạt!

Thao tác!!

1. Các bạn vào Appstore trong Setting rồi đang nhập với chính cái Acc iCloud các bạn vừa tạo được!

Chọn Review

2. Chọn khu vực (USA nếu muốn dùng Acc USA) => NEXT

3. Agree theo hình.

4. Tới đây là các thao tác tương tự trên iTunes để điền info của các bạn vào!

Mục Billing information chọn "NONE"
      Mục iTunes Gift Card and Certificates có dòng "CODE" các bạn bỏ trống!

5. Billing Address theo ý các bạn chọn:
      Mục Address chỉ điền 1 ô thôi là được, theo mình thì cứ đánh 5 số bất kỳ kèm tên đường (1st, 2nd, 3rd.......tùy chọn)
      mấy dòng còn lại điền giống mình cũng chẳng sao!

6. Đánh số điện thọa ở USA gồm đầu số code tùy chọn và 7 số điện thoại phía sau theo tùy ý
      VD vài số code: 714, 402, 301...
      xong chọn Next là sẽ DONE 1 phần Free Apple ID rồi!

7. Bây giờ các bạn vào Appstore trên Homescreen và tìm 1 app Free bất kỳ chọn install rồi dùng chính cái Acc các bạn đang tạo phía trên! thấy thông báo thì chọn "Continue" như hình dưới!

Lưu ý: bước này đôi khi bạn chọn 1 app Down thì nó có thể Down luôn cho bạn mà không hiện bảng thông báo để làm câu hỏi bảo mật. Bạn có thể chọn tiếp 1 hoặc 2 App rồi Down thì nó sẽ hỏi!!!

8. Theo hình dưới thì các bạn chọn câu hỏi và câu trả lởi theo ý mình nhưng không được trùng câu trả lời nhé!
      Ô "Optional Rescue Email" các bạn để trống!
      Chọn "DONE" là các bạn có thể dùng ID các bạn vừa tạo để dùng Down app Free mà không cần kích hoạt tài khoản gì cả!

Nguồn::::::: Tinhte.vn
    Th3 H3ll thích bài viết này
  2. Offline

nxbang Mới đăng kí

Số bài viết: 2
    Số like nhận được: 1
    Credit:
    $276,048,896.95
    Em làm mà không được bác ah;
    Bác giúp em với.
    Mail của em là : n.bang.thanh@gmail.com
    Cảm ơn bác nhiều nhé
    Nguyễn phong nhã thích bài viết này
  3. Offline

Rey-619 BEST IN THE WORLD

Số bài viết: 236
    Số like nhận được: 67
    Credit:
    $4,719,738,511.23
    cái này nhiều 4rum đăng rồi và 4rum mình đag có box làm hộ đấy. Bạn đăng nhớ xem có bị trùng bài ko nhé(=
  4. Offline

legend_lx88 Mới đăng kí

Số bài viết: 3
    Số like nhận được: 0
    Credit:
    $11,607,609.99
    bai viet hay.Thanks!
  5. Offline

Nguyễn phong nhã Mới đăng kí

Số bài viết: 16
    Credit:
    $1,022,285,752.29
    Có cách nào dùng paypal để mua trc tiếp ko ạ. Ko cần mua gìtcard ấy
  6. Offline

jenemy888 Mới đăng kí

Số bài viết: 10
    Credit:
    $521,330,582.28
    Loay hoay mãi không làm được, làm theo hướng dẫn ok ngay. Thanks bác :)
  7. Offline

Th3 H3ll Moderator

Số bài viết: 552
    Số like nhận được: 166
    Credit:
    $10,988,642,735.70
    Mình đã làm được thank bạn nhiều nhé!
    Bạn nào ko làm được có thể qua box tạo acc US free mình làm giùm cho :-bd
    Thanks thi` bấm thanks đó bạn thanks miệng làm gì bị quy ghép tội spam đó :))
  8. Offline

touliver Mới đăng kí

Số bài viết: 1
    Credit:
    $59,697,822.19
    nó yêu cầu cần có cc mới đăng ký được
  9. Offline

PhungDang Mới đăng kí

Số bài viết: 2
    Credit: